Wellcome To blog's 12B1 - TRƯỜNG THPT NGUYỄN CHÍ THANH

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Wellcome To blog's 12B1 - TRƯỜNG THPT NGUYỄN CHÍ THANH

Nếu người kỹ sư vui mừng nhìn thấy cây cầu mà mình vừa mới xây xong, người nông dân mỉm cười nhìn đồng lúa mình vừa mới trồng, thì người giáo viên vui sướng khi nhìn thấy học sinh đang trưởng thành, lớn lên (Gôlôbôlin)

Đôi khi trống vắng.............

Kyn
    Kyn
    Admin

Đôi khi trống vắng............. Empty Đôi khi trống vắng.............

Bài gửi  Kyn 6/12/2010, 5:35 pm

Đôi khi trống vắng............. 92091247725214

Hôm nay thấy buồn thật!!! Không phải tại ai? mà chỉ tại mình??nông nỗi, thiếu trách nhiệm, không phải zới người khác mà là zới chính mình! Cũng bùn chứ? làm sao ko bùn? nhưng bùn vì sao?bản thân cũng ko hiểu được....
    Đôi khi trống vắng............. Images?q=tbn:ANd9GcTVVKBzOQSNFx_VZx6KHitdwg8UdmnZ6mBbCCuzOXqLwWVmEXqh
    Đi ra khỏi lớp, ngồi bên ngoài mới thấy thế giới rộng quá? ko chỉ có một mình mình ở đây? bao nhiêu người nhìn, cũng thấy ngại, thấy "nhột nhột" mà biết làm sao?cũng tại mình? Mà, tại sao chuyện mình làm mình chịu mà người ta bảo mình sai?
    MUỐN MÌNH XIN LỖI.........
    ..........

Đôi khi trống vắng............. Images?q=tbn:ANd9GcTycmiG81dOr3C-lR31L378cbJydCs1mbL0tWayfVY67kqcYoSZqA
    MÀ, biết nói sao chứ? Lỗi gì? biết lỗi phạm lỗi, nói thế nào đây? Nói ko dám nữa sao?
    Ko biết? ko dám?
    Vẫn sợ như trước đây?........
    Đôi khi trống vắng............. Images?q=tbn:ANd9GcRHTd1DM8rk2E8ZVYElRBYHiKBBt39JEXf_pHt61bV-2IsqTNbENQ
    THẦY TỴ
    Mình càng giải thích Thầy càng nghĩ là "chính mình cố ý" cũng đau lắm chứ? lúc đó ko suy nghĩ kĩ? cứ nghĩ gì nói đấy? làm người ta ko nghi mình sao được
    Còn giờ? nếu mình "Xin Lỗi" Cô lại bỏ mặc mình thì thế nào?
    Biết tính sao?
    Sao mà phức tạp quá?
    Sao mà khó khăn quá?
    Tiết sao mình làm sao đây?
    .........
    Đôi khi trống vắng............. Images?q=tbn:ANd9GcTGJI8sHVggeH03LPNtejp_lDJlOz3ACPVeFb479CExbnfArLzDEw
    Lại kiểm tra Toán? lại ko làm được?
    Sao mình "khốn nạn" quá thế nhỉ? chỉ ăn và học sao cũng ko làm được?
    BẤT CẦN QUÁ
    Biết đi con đường nào đây?
    THẲNG mà đi thì đi thế nào đây?
    Có khi cuộc sống này, ko chứa một đứa như mình cũng nên? mình làm gì nó cũng sai? trăm sai ngàn sai cũng là mình mà ra?
    sao mà khổ quá zậy nè?
    Ăn gùi ngủ đúng là sướng hơn??????

Đôi khi trống vắng............. Images?q=tbn:ANd9GcRIsWwvreFJkRjdfkSI0504yNcVOLZzlckjzUqC6Uv4q9bq_k1Mdw
    Là mình tự làm cho người khác coi thường mình thôi?
    Tệ thật?
    Chẳng nhẽ thật sự mình thất bại như thế?
    Có phải chăng mình chỉ là một kẻ "thất bại" đến zậy?
    Làm gì đây?
    Sao mà biết được đây?
    Đôi khi trống vắng............. Images?q=tbn:ANd9GcRCxC13ZAqlN6iQ2ZDgKolP0LBltCoRz0h6CkV0rgwxzkbMsP4DyzlXvPP2

mình ko mún xảy ra những chuyện này? bây giờ mình biến thành kẻ phá hoại và là học sinh cá biệt mất rồi?
    sao cớ sự cứ thế lớn dần zậy nhỉ?
    mình làm sao đây?
    biết đối mặt zới cô Hóa sao đây?
    biết nói zới ba mẹ thế nào đây?
    biết làm sao vượt qua môn Toán đây?
    biết nhìn mặt mấy đứa bạn sao đây?
    biết làm gì với bản thân mình bây giờ đây

Đôi khi trống vắng............. Images?q=tbn:ANd9GcRCxC13ZAqlN6iQ2ZDgKolP0LBltCoRz0h6CkV0rgwxzkbMsP4DyzlXvPP2
    đi ra "lớp" ở ngoài vỉa hè?sao ko đau?ko buồn chứ?
    mình cũng "ức" lắm?mình cũng bùn ghê?
    rồi sao?
    Đôi khi trống vắng............. Images?q=tbn:ANd9GcQuqHZCLn_p34GCcoAwTtO2u_W42nYqDT7pJeinCn-Sa9UGOFB9
    Xin lỗi Cô? Cô có nhận ko? được gì ko? hay lại như Thầy Tỵ? càng ko tin mình ? càng ghét mình hơn?
    sao mình cứ chui zô cái "lỗ" rồi mắc kẹt mãi thế nhỉ?
    Chui xuống dưới đất được chắc mình cũng chui? ở trên lớp sao mà sợ quá đi?sao mà khổ quá zậy nè??
    ..............
    ....
    ........................
    Đôi khi trống vắng............. Images?q=tbn:ANd9GcR6V9--8wfAL331TonsnTFDS_4_GzgTFMiMYsmLgYZRzOckSZTqTn8E8AIxQQ
    tối mình bị mất ngủ, sáng lại ham ngủ mà ngủ quên?
    nói ra
    AI TIN MÌNH CHỨ
    mà mình cũng hay đi trễ? ngàn lí do?trăm lí do? ai tin mình chứ?
    mình toàn ngủ
    sao mình hay ngủ thế nhỉ
    uk, mà mình thích ngủ thật? ngủ ko cần sợ người khác giận mình, ko sợ ba mẹ la mình làm biếng, ko sợ bạn bè mắng mình ham ăn ham ngủ đi trễ, ko sợ cô chủ nhiệm la mình làm lớp bị trừ điểm? ko sợ phải mãi cố gắng vì sợ người khác bùn lòng tại mình........
    .......
    mình tìm gì ở cuộc sống này?ko biết nữa..........
    ko có mục đích? cuộc sống này vô nghĩa quá?
    Cứ mãi ngủ? ko lo ko bùn? ko sợ nhìn thấy thế giới này quá đen
    ĐỜI QUÁ ĐEN
    Đôi khi trống vắng............. Images?q=tbn:ANd9GcSlUNY7TVsLtXZh1uM6RMxy5PrErWpMckSUADiY9fk-VaKszlOXJw
    KO SỢ NHÌN THẤY NGƯỜI TA CƯỚI ĐÙA VỚI NHAU MÀ ĐÂM NHAU SAU LƯNG
    KO SỢ NHÌN THẤY NGƯỜI TA DẪM LÊN TÌNH CẢM CỦA NGƯỜI KHÁC MÀ THÀNH CÔNG
    KO SỢ NHÌN THẤY NGƯỜI TA LỢI DỤNG NHAU
    KO SỢ NHÌN THẤY NGƯỜI TA CỨ MÃI CHẠY THEO NHỮNG BÓNG MÂY MANG TÊN THÀNH CÔNG, TIỀN BẠC
    KO SỢ NHÌN THẤY ĐỜI NÀY QUÁ ĐEN
    Đôi khi trống vắng............. Images?q=tbn:ANd9GcQrHxAmzhGyPeyjMVLrAcsAVMJM12It6TBfTzci7fL_cMSJlTSh0KilX1C1-Q
    TA TÌM KIẾM GÌ? TRÊN BƯỚC CHÂN MỎI MÒN, HAY VẤP NGÃ VÌ NHẦM ĐƯỜNG LẠC LỐI
    TA ĐI ĐẾN ĐÂU? KHI LÒNG TA TRĨU LẠI
    TA BIẾT GÌ? KHI MẮT CHỈ MONG LUNG
    TA HIỂU GÌ? VỀ CHÍNH TA VÀ THẾ GIỚI
    TA YÊU AI? VÀ AI CŨNG SẼ YÊU TA

Hôm nay: 29/6/2024, 10:41 am